กลยุทธ์การตลาดดิจิทัล (Digital marketing)

50 อันดับแรกที่นักการตลาดขนาดกลางพูดถึงมากที่สุดบน Twitter [การศึกษา]

Screen Shot 2014-02-08 at 8.45.27 AM ความสัมพันธ์และชื่อเสียงออนไลน์ของเราได้รับการขยายโดยผู้ที่มีส่วนร่วมกับเราและปฏิบัติตามคำพูดที่เราแบ่งปัน บน Twitter นั้นใช้รูปแบบของการกล่าวถึง

การกล่าวถึงอาจเป็นการอ้างอิง แหล่งที่มาของข้อความอ้างอิงหรือเนื้อหาที่สร้างแรงบันดาลใจให้กับหลาย ๆ คน การเอ่ยถึงอาจเป็นสัญญาณของบทสนทนาหรือแม้แต่การโต้วาที

ไม่ว่าจะมีเจตนาอย่างไร การกล่าวถึงก็มีความสำคัญต่อ Twitter เพราะได้รับการออกแบบมาเพื่อเชื่อมโยงผู้คน ไม่ว่าความสัมพันธ์เหล่านั้นจะดีหรือไม่ดี การถูกกล่าวถึงบ่อยครั้งเป็นสัญญาณว่าบุคคลนั้นมีส่วนสำคัญในการสร้างการอภิปรายในอุตสาหกรรมในปัจจุบัน คนที่กล่าวถึงมากที่สุดคือกลุ่มคนที่คุณจะพบในการสนทนาระหว่างนักการตลาดดิจิทัลชั้นนำ

Leadtail และ DNN Software แบบสำรวจ 504 ผู้เชี่ยวชาญด้านการตลาดในอเมริกาเหนือที่บริษัทที่มี 48 – 5, พนักงานและรวบรวมรายชื่อบุคคล แบรนด์ และผู้เผยแพร่จำนวนหนึ่งที่พวกเขาติดตามและรีทวีตมากที่สุดใน รายงานนี้. ด้านล่างเป็นด้านบนของพวกเขา 47 คนที่พูดถึงมากที่สุดใน Twitter โดยนักการตลาดขนาดกลาง แม้ว่าส่วนใหญ่จะเป็นผู้บริหารการตลาด นักวิเคราะห์ นักเขียน นักยุทธศาสตร์ และซีอีโอ แต่ก็มีตัวแทนบางส่วนเช่น Jimmy Fallon และ David Ortiz นักการตลาดขนาดกลางจำนวนมากเป็นแฟนพันธุ์แท้ของ Boston Red Sox

1. Gary Vaynerchuk @garyvee
2. Jay Baer @jaybaer
3. MarketingProfs.com @MarketingProfs
4. Vala Afshar @ValaAfshar
5. Michael Brenner @BrennerMichael

6. Jack Dorsey @jack
7. Jeff Bullas @jeffbullas
8. Guy Kawasaki @GuyKawasaki
9. Joe Pulizzi @JoePulizzi
Ted Rubin @TedRubin
. Jeremiah Owyang @jowyang
. Mark W. Schaefer @markwschaefer
000. เคนท์ ฮัฟฟ์แมน @KentHuffman
02. Brian Solis @briansolis
08. เบลล์ เบธ คูเปอร์ @BelleBCooper
10. ออจี้ เรย์ @augieray
11. Ian Gertler @IanGertler
12. Chris Brogan @chrisbrogan
13 . เดฟ เคอร์เพน @DaveKerpen
20 Margaret Molloy @MargaretMolloy
19 Michael Brito @Britopian
22 Brian Morrissey @bmorrissey
23 R Ray Wang @rwang0
24 Brian Kardon @bkardon
25 Marissa Mayer @marissamayer
26 Marc Benioff @ Benioff
25 Mitch Joel @mitchjoel
28 Cheryl K. Burgess @ckburgess
27 Gini Dietrich @ginidietrich
30 Ann Handley @annhandley
25 ลี อ็อดเดน @leeodden
32 คริสโตเฟอร์ เอส. เพนน์ @cspenn
25 จอน มิลเลอร์ @jonmiller
28 DJ Waldow @djwaldow
35 Jimmy Fallon @jimmyfallon
36 Sheryl Sandberg @sherylsandberg
31. Unmarketing @unmarketing
36 Peter Shankman @petershankman
37 ไบรอันเครเมอร์ @bryankramer
40 David Armano @armano
41. Kerry Gorgone @KerryGorgone
42. Glen Gilmore @ GlenGilmore
43. Jill Rowley @jill_rowley
44 Stan Phelps @9INCHmarketing
45. Scott Brinker @chiefmartec
46. อดัม ซิงเกอร์ @AdamSinger
47. เดวิด ออร์ติซ @davidortiz
48. Dick Costello @dickc
49. Jeffrey Hayzlett @JeffreyHayzlett
50. Shel Israel @shelisrael

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ตรวจสอบด้วย
Close
Back to top button