กลยุทธ์การตลาดดิจิทัล (Digital marketing)

50 อันดับแรกที่มีคนรีทวีตมากที่สุดโดยนักการตลาดดิจิทัล [การศึกษา]

retweet iconLeadtail และ PunchTab ร่วมมือกันสร้างรายการวิเคราะห์พฤติกรรมของนักการตลาดดิจิทัลบน Twitter อีกรายการหนึ่ง

ในอดีตพวกเขาครอบคลุมพฤติกรรม Twitter ของ ” href=”http://socialfresh.com/the-top-47 – นักการตลาดขนาดกลางที่กล่าวถึงมากที่สุด – ศึกษา / “>นักการตลาดขนาดกลาง แต่คราวนี้พวกเขาทำการสำรวจ 515 นักการตลาดดิจิทัลในอเมริกาเหนือที่มาจาก ระดับผู้จัดการขึ้นไป ใช้งานบน Twitter ในช่วงเดือนกุมภาพันธ์และเมษายนของ 2014

เหล่านี้ 122 ,026 ทวีตและ 46, ลิงก์ที่แบ่งปันได้รับการโพสต์โดยองค์กรแบรนด์ และเอเจนซี่นักการตลาดที่รับผิดชอบด้านดิจิทัล โซเชียล การตลาดเนื้อหา และ/หรือโปรแกรมการตลาดแบบภักดี/ซีอาร์เอ็ม

พวกเขาแสดงหน้าต่างสู่โลกของการบริโภคทางสังคมของนักการตลาด และข้อมูลเชิงลึกในด้าน B2B ของโซเชียลมีเดียสามารถประเมินค่าไม่ได้เมื่อกำหนดกลยุทธ์ทางการตลาดของคุณ

นักการตลาดดิจิทัลสร้างสมดุลระหว่างข่าวสารและการศึกษา

รายงานนี้เปิดเผยข้อค้นพบที่น่าสนใจบางประการ กระแสหลักเทียบกับร้านค้าในอุตสาหกรรม

ในขณะที่นักการตลาดดิจิทัลเหล่านี้กำลังอ่านและแบ่งปันเนื้อหาจากไซต์กระแสหลักและอุตสาหกรรมทั่วไป เช่น The New York Times, Forbes หรือ Ad Age จำนวนที่เพิ่มขึ้นของบล็อกอิสระหรือของบริษัท เช่น Convince and Convert, Hubspot, Buffer และ Moz กำลังสร้างเนื้อหาที่พูดโดยตรงกับสิ่งที่นักการตลาดสนใจในปัจจุบัน

จากรายงานพบว่า 43% ของเนื้อหาที่แชร์เป็นเนื้อหาหลัก และ 34 % อุตสาหกรรม.

นักการตลาดดิจิทัลมีส่วนร่วมกับใครบ้าง

การศึกษายังพิจารณาว่านักการตลาดดิจิทัลเหล่านี้พูดถึงใครและ รีทวีต ที่สุด. การดูว่าใครถูกรีทวีตบ่อยที่สุดมักจะเป็นสัญญาณว่าพวกเขากำลังแชร์เนื้อหาที่ต้องการแชร์

ถึงแม้ว่าคนในรายการนี้จะเห็นชื่อของพวกเขาก็สนุกดีเพราะ ธุรกิจที่พยายามแสดงข้อความต่อหน้านักการตลาดเหล่านี้ การสร้างกลยุทธ์ที่ออกแบบมาเพื่อให้คนเหล่านี้พูดคุย (ไม่ว่าจะผ่านเนื้อหาที่พวกเขาแบ่งปันหรือการสนทนาที่พวกเขาสร้างขึ้น) เป็นวิธีหนึ่งในการสร้างโอกาสใหม่ ๆ สำหรับผู้ชมที่ต้องการ เพื่อดำเนินการ

พิจารณาข้อมูลเชิงลึกจากการศึกษานี้ ( ซึ่งคุณสามารถดาวน์โหลดได้ที่นี่ ) เมื่อคุณคิดว่าจะโฆษณาได้ที่ไหน เนื้อหาใดที่คุณสามารถสร้างได้ และคุณสามารถสร้างความสัมพันธ์กับใครได้บ้าง

ตาม Leadtail และ PunchTab นี่คือด้านบน 50 ผู้คน นักการตลาดดิจิทัล รีทวีตมากที่สุด:

1. Jay Baer – @jaybaer

  • 2. Vala Afshar – @ValaAfshar
  • 3. Chris Brogan – @chrisbrogan
  • 4. Jeremiah Owyang – @jowyang 5. Lee Odden – @ leeodden
  • 6. Guy Kawasaki – @GuyKawasaki
  • 7. Brian Solis – @briansolis
    8. Ann Handley (ผู้เชี่ยวชาญด้านการตลาด) – @MarketingProfs
  • 9. Danny Sullivan – @ แดนนี่ซัลลิแวน
  • . ดาร์เรน โรเวลล์ – @darrenrovel
    . Mark Johnson – @MJohnsonLoyalty
    . R Ray Wang – @rwang0
  • . ฌอน การ์ดเนอร์ – @2morrowknight
  • . Richard Branson – @richardbranson
  • . Maria Popova – @brainpicker
  • 02. Mark W Schaefer – @markwschaefer
    009. แอมเบอร์ นัสลันด์ – @AmberCadabra
    009. เจฟฟ์ บูลลาส – @jeffbullas
  • 16. Glen Gilmore – @GlenGilmore
    11. มาริ สมิธ – @MariSmith
  • 18. เชลลี เครเมอร์ – @ShellyKramer
    13. ไมเคิล เบรนเนอร์ – @BrennerMichael
    14. บารัค โอบามา – @BarackObama
    15. Rainn Wilson – @rainnwilson
  • 16. Neil deGrasse Tyson – @neiltyson
  • 18. Anil Dash – @anildash
  • 19. Anthony DeRosa – @AntDeRosa
  • 20. แอนทราน – @AnnTran_
  • 027 . Bruce Van Horn – @BruceVH
  • 23 . นิค บิลตัน – @nickbilton
  • 027 ปีเตอร์ แชงค์แมน – @petershankman
  • 35 Mark Ragan – @MarkRaganCEO
    30 Dan Primack – @danprimack
    31 Brian Fanzo – @iSocial_Fanz
    32 Mack Collier – @MackCollier
    33 ทิม ซีเดล – @badbanana
  • 32 เท็ด รูบิน – @TedRubin
  • 41 Chris Voss – @CHRISVOSS
  • 30 เจอร์รี่ มอแรน – @GerryMoran
  • 43 Brian Morrissey – @bmorrissey
  • 32 ไฮดี้ โคเฮน – @heidicohen
  • 45 Lolly Daskal – @LollyDaskal
  • 38 Stephen Colbert – @StephenAtHome
    35 เมจิกจอห์นสัน – @MagicJohnson
    48 จอร์จ ทาเคอิ – @GeorgeTakei
  • 49 Ariana Huffington – @ariannahuff
  • 38. Marc Andreessen- @pmarca
  • 45 อีลอน มัสก์ – @elonmusk
  • 50 Kim Garst – @kimgarst
  • 47 Gary Vaynerchuk – @garyvee

    อัปเดต: Roel Manarang รวบรวมรายชื่อวันนี้โดยมีคนเหล่านี้ทั้งหมดเพื่อให้ง่ายต่อการติดตาม: https://twitter.com/roelmanarang/lists/house-of-digital

  • Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    Back to top button